
| Bambancin Sinadari | Ba a Samu Ba |
| Lambar Cas | 87-99-0 |
| Tsarin Sinadarai | C5H12O5 |
| Narkewa | Mai narkewa a cikin Ruwa |
| Rukuni | Karin Abinci, Mai Zaki |
| Aikace-aikace | Karin Abinci, Inganta garkuwar jiki, Kafin Motsa Jiki, Mai Zaki, Rage Nauyi |
Xylitolwani madadin sukari ne mai ƙarancin kalori tare da ƙarancin ma'aunin glycemic. Wasu bincike sun nuna cewa yana iya inganta lafiyar hakori, hana kamuwa da cututtukan kunne, da kuma mallakar kaddarorin antioxidant. Xylitol barasa ce ta sukari, wacce nau'in carbohydrate ce kuma ba ta ɗauke da barasa ba.
Ana ɗaukar Xylitol a matsayin "barasa mai sukari" saboda yana da tsarin sinadarai wanda yayi kama da sukari da barasa, amma a zahiri ba ɗaya daga cikin waɗannan ba ne kamar yadda muke yawan tunanin su. A zahiri wani nau'in carbohydrate ne mai ƙarancin narkewa wanda ya haɗa da zare. Mutanen da ke fama da ciwon sukari wani lokacin suna amfani da xylitol a matsayin madadin sukari. Matakan sukari na jini suna ci gaba da kasancewa a matakin da ya fi dacewa da xylitol fiye da sukari na yau da kullun. Wannan saboda jiki yana sha shi a hankali.
Me ake yin xylitol da shi? Barasa ne mai launin crystalline kuma wani sinadari ne na xylose - wani sinadari mai siffar aldose wanda ƙwayoyin cuta a cikin tsarin narkewar abinci ba sa narkewa.
Yawanci ana samar da shi a dakin gwaje-gwaje daga xylose amma kuma yana fitowa ne daga bawon bishiyar birch, shukar xylan, kuma a cikin adadi kaɗan ana samunsa a cikin wasu 'ya'yan itatuwa da kayan lambu (kamar plums, strawberries, farin kabeji da kabewa).
Shin xylitol yana da kalori? Duk da cewa yana da ɗanɗano mai daɗi, shi ya sa ake amfani da shi azaman madadin sukari, ba ya ƙunshe da sukari/giya kuma yana da ƙarancin kalori fiye da kayan zaki na gargajiya.
Ya kai kusan kashi 40 cikin ɗari na adadin kuzari fiye da sukari na yau da kullun, yana samar da kimanin adadin kuzari 10 a kowace cokali (sukari yana samar da kimanin adadin kuzari 16 a kowace cokali). Yana da kama da sukari kuma ana iya amfani da shi ta hanyoyi iri ɗaya.
Justgood Health tana zaɓar kayan aiki daga manyan masana'antun duniya.
Muna da tsarin kula da inganci mai kyau kuma muna aiwatar da ƙa'idodin kula da inganci masu tsauri daga rumbun ajiya zuwa layin samarwa.
Muna ba da sabis na haɓaka sabbin kayayyaki daga dakin gwaje-gwaje zuwa manyan samarwa.
Justgood Health tana bayar da nau'ikan kari na abinci iri-iri a cikin capsules, softgel, kwamfutar hannu, da kuma gummy.