Bambancin Sinadaran | Za mu iya yin kowace dabara ta al'ada, Kawai Tambayi! |
Cas No | 8001-31-8 |
Tsarin sinadarai | N/A |
Solubility | N/A |
Categories | Soft gels/Gummy, Kari |
Aikace-aikace | Hankali, Ƙarfafa rigakafi, Rage nauyi, Maganin tsufa |
Amfanin man kwakwa
Fatty acids a cikin man kwakwa na iya ƙarfafa jiki don ƙona kitse, kuma suna ba da kuzari cikin sauri ga jiki da kwakwalwa. Hakanan suna haɓaka HDL (mai kyau) cholesterol a cikin jini, wanda zai iya taimakawa rage haɗarin cututtukan zuciya.
Ya zuwa yau, akwai sama da bincike 1,500 da ke nuna man kwakwa ya kasance ɗaya daga cikin mafi kyawun abinci a duniya. Amfani da man kwakwa da fa'idodin ya wuce abin da yawancin mutane suka sani, kamar yadda man kwakwa - wanda aka yi da kwakwa ko naman kwakwa - babban abinci ne na gaske.
Ba abin mamaki ba ne ana ɗaukar itacen kwakwa a matsayin "bishiyar rai" a wurare masu zafi da yawa.
Tushen Man Kwakwa
Ana yin man kwakwa ne ta hanyar danna busasshen naman kwakwa, ana kiransa kwakwa, ko sabo naman kwakwa. Don yin shi, zaka iya amfani da hanyar "bushe" ko "rigar".
Ana matse madara da mai daga cikin kwakwa, sannan a cire mai. Yana da tsayayyen rubutu a yanayin sanyi ko ɗaki saboda kitsen da ke cikin mai, waɗanda galibin kitse ne, sun ƙunshi ƙananan ƙwayoyin cuta.
A yanayin zafi kusan digiri 78 Fahrenheit, yana yin ruwa.
Cika shi da man kwakwa
Babu shakka cewa mutane da yawa sun ruɗe game da ko ya kamata su ci man kwakwa akai-akai, musamman bayan rahoton Ƙungiyar Zuciya ta Amirka (AHA) 2017 game da kitsen mai da ke ba da shawarar rage kitse daga abincinku. Wannan ba yana nufin mutane su guji cin ko ɗaya daga ciki ba.
A zahiri, ƙungiyar Amurka ta Amurka tana ba da fifiko ga gram 30 kowace rana ga maza da gram 20 ko 1.33 tablespoons na kwakwa, bi da bi.
Bugu da ƙari, ya kamata mu haskaka cewa Ƙungiyar Zuciya ta Amirka ta nuna cewa ba dole ba ne mu guje wa cikakken kitse, kuma wannan saboda muna buƙatar shi. Yana aiki don haɓaka aikin rigakafin mu da kare hanta daga gubobi.
Yayin da AHA ke mayar da hankali kan yadda kitse mai kitse na iya ƙara matakan LDL cholesterol, muna buƙatar tunawa cewa man kwakwa yana aiki don rage kumburi a zahiri. Rage kumburi ya kamata ya zama babban burin lafiyar kowa, saboda shine tushen cututtukan zuciya da sauran yanayi da yawa.
Don haka duk da tambayoyi game da ko man kwakwa yana da lafiya ko a'a, har yanzu muna da babban mai ba da shawara na cinye shi don rage kumburi, tallafawa fahimi da lafiyar zuciya, da haɓaka matakan kuzari.
Justgood Health yana zaɓar albarkatun ƙasa daga masana'antun ƙima a duniya.
Muna da ingantaccen tsarin gudanarwa mai inganci kuma muna aiwatar da tsauraran ka'idojin kula da inganci daga sito zuwa layin samarwa.
Muna ba da sabis na ci gaba don sababbin samfurori daga dakin gwaje-gwaje zuwa samar da manyan sikelin.
Justgood Health yana ba da nau'ikan kayan abinci masu zaman kansu iri-iri a cikin capsule, softgel, tablet, da fom ɗin gummy.